ผู้เขียน หัวข้อ: Short Fic: เรื่องของน้องหมาน้องแมว  (อ่าน 3592 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lunarfaye

• Hero Member
Short Fic: เรื่องของน้องหมาน้องแมว
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:43:17 PM »
เข้ามาเปิดกระทู้เพ้อเจ้อน่ะ ช่วงนี้จิ้นเยอะ อึดอัด
อ่านดีๆนะ ไม่ใช่ "กินเยอะ อึดอัด" นะเฟ้ย

Short Fic: เรื่องของน้องหมาน้องแมว

....เรื่องมันเริ่มจาก....

หมาโกรธแมว-> ทุกทีแมวก็กลับมางอนง้อ ยอมทุกอย่างรับได้ทุกอย่างนี่นา แต่...
เป็น Fic นะคะ ขอย้ำตัวละครและสถาณที่ รวมทั้งชื่อทั้งหมด เป็นชื่อสมมุติค่ะ 555 ON035

ออฟไลน์ rakchan

• Always T&T
Re: Short Fic: เรื่องของน้องหมาน้องแมว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:47:32 PM »
อ๊ะ!! อัดอั้นจนได้ฟิคสั้นมาเรื่องนึงเลยเหรอเนี่ย อ่านเลยนะค๊าาาาาาาาาา

อ่านจบแล้วถึงถึงเพลง Epilogue........ ยิ่งท่อนฮุค I'll be there for you

ชั้นยังยืนที่เดิม เฝ้าคอยมองดูเธออยู่เสมอไป นานแสนนานเพียงใดแม้ไกลสุดขอบฟ้า
และจะยืนที่เดิม เมื่อวันใดมีทุกข์และน้ำตา เพียงเมื่อเธอมองมา ชั้นยังยืนที่เดิม  Itai kurai no kono omoi...  ON028

痛いくらいのこの想い…  Itai kurai no kono omoi... ความรู้สึกเจ็บปวดนี้ก็ยังคงอยู่กับชั้น (ตลอดไป...การรอคอยที่แสนเจ็บปวดสินะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 01:00:20 PM โดย rakchan »

Re: Short Fic: เรื่องของน้องหมาน้องแมว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:51:49 PM »
ไม่มีไรหรอกรักษ์... ฟิคที่ไม่เหมือนฟิค แต่ไม่รู้ว่าจะไปเวิ่นที่ไหนดี เลยเอามาปล่อย(วาง) แถวนี้น่ะ
โดนหลอกให้เข้ามาอ่านสินนะเรา 555

ออฟไลน์ Jiwelly

• Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 01:20:03 PM »
ไม่มีไรหรอกรักษ์... ฟิคที่ไม่เหมือนฟิค แต่ไม่รู้ว่าจะไปเวิ่นที่ไหนดี เลยเอามาปล่อย(วาง) แถวนี้น่ะ
โดนหลอกให้เข้ามาอ่านสินนะเรา 555

ไ้อ้อ้วน ถ้อยคำดูคุ้น ๆ แกแน่ใจนะ ว่า "ฟิค" 555+

ออฟไลน์ Pla

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 06:20:39 PM »
ช่วงนี้สมองช้ำ อ่านอะไรนานๆไม่ได้ แต่จะพยายามนะ
edit..
เป็นอะไรที่แผนสูงจริงๆด้วยสินะผู้ชายคนนั้น เรื่องหลอกใช้คนนี่มันไม่เว้นแม้แต่รุ่นพี่
สรุปสุดท้ายคือ...โปรดลุกขึ้นมาช่วยกันทำมาหากินได้แล้ว เด็กๆทยอยเดบิวท์จนจะแยกวงกันหมด จอห์นนี่ส์จะล่มสลายแล้ว ได้โปรดทำงานกันด้วยเถิด Onegaishimasu...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 06:24:59 PM โดย Pla »
Plathong for Tackey&Tsubasa forever

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 06:35:40 PM »
@ปลา แกนี่ช่างใจร้ายและแข็งกระด้างจริงๆ..
เอาเนื้อเพลงอาริงาโตะที่แปลแล้วจากบอร์ดนี่แหละมาแปะซะ เผื่อว่ามันจะซาบซึ้ง

เพลง: “อาริกาโตะ (ขอบคุณ)”
เนื้อร้อง: ทาคิซาว่า  ฮิเดอากิ, อิมาอิ  สึบาสะ
ทำนอง:อาซาริ  ชิงโงะ
เรียบเรียง: อิเอฮาระ  มาซากิ

ท่ามกลางฤดูที่เหมือนเคย  ความทรงจำที่ทำให้ฉันดวงตาพร่าเลือน
เธออยู่ท่ามกลางแสงแดดจ้า พร้อมกับหัวเราะว่าแสบตาจัง

คำพูดที่อยากจะบอกออกไปตรงๆ  กลับอายจนพูดไม่ออก
ความอ่อนแอที่เหมือนจะเข้มแข็งนั้น  ทิ้งมันไปเถอะ  แล้วก้าวไปสู่อนาคตของเธอกับฉัน

ไม่ว่าเมื่อไหร่ก็ผูกพันกันไม่ห่างไปไหน  ความรู้สึกนั้นเปล่งประกายวาดขึ้นมาเป็นวันนี้
เอาความรู้สึกบอกกล่าวเป็นบทเพลง   ว่า “ขอบคุณ”จากใจ
ถ้าพวกเราไม่ได้พบเจอกัน  ก็คงไม่ได้ใช้เวลาแบบนี้(ร่วมกัน)
บรรเลงเป็น(บทเพลง)ความสุข  ว่าขอให้เป็นแบบนี้เรื่อยไปไม่ว่าเมื่อไหร่ก็ตาม

ไม่ใช่ความฝัน  ไม่ใช่ความหวัง  แต่ขอแค่ความรักเล็กน้อยก็พอ
แนบกับบทเพลงที่เริ่มออกเดินทาง  อยากจะส่งไปให้เธอ

คำพูดที่สัญญาเอาไว้ในวันนั้น  ส่องประกายไม่จืดจาง
ราวกับดวงดาวที่ส่องแสงไม่มีวันสิ้นสุด   ที่ส่องประกายให้เธอกับฉัน

ไม่ว่าเมื่อไหร่ก็ตาม ก้าวไปข้างหน้ากันเถอะ  อย่าลังเล  หัวใจดวงนั้นจะเริ่มวาดถึงวันพรุ่งนี้
นำความรู้สึกส่งไปกับสายลมกันเถอะ   ว่า “ขอบคุณ” จากใจ
ถ้าทั้งสองคนไม่ได้พบเจอกัน   ก็คงไม่รู้สึกถึงความอบอุ่นแบบนี้
บรรเลงเป็น(บทเพลง)ความสุข  ว่าขอให้เป็นแบบนี้เรื่อยไปไม่ว่าเมื่อไหร่ก็ตาม

ไม่ว่าเมื่อไหร่ก็ผูกพันกันไม่ห่างไปไหน  ความรู้สึกนั้นเปล่งประกายวาดขึ้นมาเป็นวันนี้
เอาความรู้สึกบอกกล่าวเป็นบทเพลง   ว่า “ขอบคุณ”จากใจ
ถ้าพวกเราไม่ได้พบเจอกัน  ก็คงไม่ได้ใช้เวลาแบบนี้(ร่วมกัน)

ออฟไลน์ Pla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 06:47:32 PM »
นึกว่าจะแต่งเพลงขอบคุณแฟนๆที่ดิ้นรนราวกับเสียสติและนอนอธิษฐานทุกคืนเพื่อให้เค้าทั้ง 2 กลับมายืนคู่กันให้แฟนๆเห็นน่ะ
จริงๆแล้วขอบคุณกันเองหรอกเหรอ (จริงๆรู้มานานแล้วล่ะสำหรับเพลงนี้) ว๊า~..แอบอินอยู่ตั้งนาน
Plathong for Tackey&Tsubasa forever

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 06:51:32 PM »
นึกว่าจะแต่งเพลงขอบคุณแฟนๆที่ดิ้นรนราวกับเสียสติและนอนอธิษฐานทุกคืนเพื่อให้เค้าทั้ง 2 กลับมายืนคู่กันให้แฟนๆเห็นน่ะ
จริงๆแล้วขอบคุณกันเองหรอกเหรอ (จริงๆรู้มานานแล้วล่ะสำหรับเพลงนี้) ว๊า~..แอบอินอยู่ตั้งนาน

ก็แต่งขอบคุณกันเอง แล้วเจ้าแมวมันคงเขินอายตามความเซ้นส์ซิทีฟของมันเลยพยายามปรับเนื้อเป็นขอบคุณแฟนๆด้วยน่ะ
จริงๆแมวมันนิสัยดีนะปลา จะมีรูปชั่วตัวดำไปบ้างบางช่วงของชีวิตแต่มันก็(น่า)รักจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 06:52:33 PM โดย Lunarfaye »

ออฟไลน์ Pla

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 07:13:20 PM »

ก็แต่งขอบคุณกันเอง แล้วเจ้าแมวมันคงเขินอายตามความเซ้นส์ซิทีฟของมันเลยพยายามปรับเนื้อเป็นขอบคุณแฟนๆด้วยน่ะ
จริงๆแมวมันนิสัยดีนะปลา จะมีรูปชั่วตัวดำไปบ้างบางช่วงของชีวิตแต่มันก็(น่า)รักจริง
เข้าใจแล้ว..เดจาวูหลายรอบเหลือเกิน
ฉันเคยพูดตอนไหนว่าเกลียดซึกันล่ะเนี่ย ไม่เคยด่าแต่ออกจะชมอยู่บ่อยๆนะ บอกหลายรอบมากว่าเอ็นดู
แต่ถ้าวันนึงจะชมน้องพีบ้างก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นการด่าซึทางอ้อมไม่ใช่เหรอ เพราะเขาเป็นน้องรักอีกคนของกี้
คงต้องงดพูดถึงพีแล้วสินะเพราะตอนนี้ใครๆคงจะคิดว่าฉันเกลียดซึ(งั้นเหรอ)...งง
ฉันไม่ชอบซึตอนไหนล่ะเนี่ย...งงชั้นที่สอง tk02

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 07:23:15 PM »
เข้าใจแล้ว..เดจาวูหลายรอบเหลือเกิน
ฉันเคยพูดตอนไหนว่าเกลียดซึกันล่ะเนี่ย ไม่เคยด่าแต่ออกจะชมอยู่บ่อยๆนะ บอกหลายรอบมากว่าเอ็นดู
แต่ถ้าวันนึงจะชมน้องพีบ้างก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นการด่าซึทางอ้อมไม่ใช่เหรอ เพราะเขาเป็นน้องรักอีกคนของกี้
คงต้องงดพูดถึงพีแล้วสินะเพราะตอนนี้ใครๆคงจะคิดว่าฉันเกลียดซึ(งั้นเหรอ)...งง
ฉันไม่ชอบซึตอนไหนล่ะเนี่ย...งงชั้นที่สอง tk02

วากัตตะ วากัตตะ โทษทีเล่นมากไปสินะ คือไม่ได้คิดไรลึกซึ้งมากขนาดนั้นหรอก รู้ว่าแกไม่ได้เกลียดซึ แค่ไม่ได้เมน yo17
อยากได้กองหนุนเพิ่มน่ะ ไม่ได้ก็แล้วไป

แล้วดูเหมือนชั้นเกลียดพีสินะ  tk026จริงๆก็เปล่านะ ไม่ชอบยูไดมากกว่า 555 พาลกะน้องๆไปเรื่อย
ชั้นก็แค่พาลหมั่นไส้เล็กๆ กะเด็กทุกคนรอบๆตัว 2 คนนี้น่ะ (ซึ่งมันเยอะมากมาย)
อิจฉาเด็กๆที่ได้อยู่ใกล้ๆฮีโร่ของตัวเอง ได้รับความรักความสนิทอ่ะนะ

สำหรับคู่นี้ขอแค่อย่าให้ต้องมีใครต้องหงอยอีกละกัน เพราะชั้นก็คงจะหงอยด้วยถ้าเค้าห่างกัน ON043

ปล. แกจะชมพีชั้นก็ไม่ว่าอะไรหรอกนะไม่ได้เบรคอะไร แต่ชั้นก็ชมซึต่อไปตามเมน แต่ก็ไม่ได้ด่าพีทางอ้อมหรอกนะ กัดเล่นๆแบบหมั่นไส้ลูกรักป๋าน่ะ  ok1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 07:36:47 PM โดย Lunarfaye »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 08:06:05 PM »
ใจเย็นนะคร้าบบบบบ ทุกคน~~~~

ทั้งน้องพีและคุณซึ...ผมก็รักและอยากเก็บพวกเค้าไว้ทั้ง 2 คน หวังว่าพี่สาวคงจะไม่ว่าอะไรนะครับ
เพราะแค่เรื่องภายในของเราสามคนตอนนี้ผมก็หัวโตอย่างที่เห็นนี่แหละคร้าบบบบบบบบบบบ  yo17

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:23:05 PM »
555 ใครหนอแกล้งชายกี้ของเราได้ ออกจะหล่อแต่ไหงตัวเหลือจิ๋วเดียวละเนี่ย โธ่ๆ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:28:32 PM »
กำลังสงสัยว่าถ้าสมมุติมีโปสเตอร์รูปนี้ติดอยู่ที่ห้องนอน แล้วจะนอนหลับมั้ยน๊าาาาาาาาา 55+

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:33:46 PM »
กำลังสงสัยว่าถ้าสมมุติมีโปสเตอร์รูปนี้ติดอยู่ที่ห้องนอน แล้วจะนอนหลับมั้ยน๊าาาาาาาาา 55+

คงนอนไม่หลับหรอกรักษ์ มันให้ความรู้สึกเหมือนหัวกี้มันหนักแล้วก็กำลังจะกลิ้งหล่นลงมาจากผนังมาทับเราดัง แอ๊ก! น่ะนะ
คงผวานิดๆ แต่ก็ตายตาหลับแหละมั้ง ชิมิ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:36:12 PM »
ไหนๆ ถ้าจะกลิ้งลงมาขอทั้งตัวและหัวใจเลยได้ป่ะ?? ......เน่าอีกแระ....... yo05
แค่เธอลงมาจากบนนั้นก็พอ ส่วนที่เหลือข้างล่างนี่ชั้นจัดการให้เอง.....อุแว๊...หิวนมแล้วอ่ะ  ON036